ಬೆಳ್ಳಂದೂರು ಕೆರೆ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಸ್ಥಗಿತ

ಈ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಶೇರ್ ಮಾಡಿ

Bellandur-lake

ಬೆಂಗಳೂರು, ಮೇ 7– ಬೆಳ್ಳಂದೂರು ಕೆರೆ ಸ್ವಚ್ಛತೆ ಕಾಪಾಡುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು ಕಾರ್ಯಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಕೆಎಸ್‍ಪಿಸಿಬಿ ಆದೇಶಿಸಿದೆ. ಮಾಲಿನ್ಯ ನಿಯಂತ್ರಣಾ ಮಂಡಳಿಯ ಆದೇಶಕ್ಕೆ ಓಗೊಟ್ಟ ಬಹುತೇಕ ಕಂಪೆನಿಗಳು ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ರಜೆ ಘೋಷಿಸಿವೆ.  ಬೆಳ್ಳಂದೂರು ಕೆರೆ ಕಲುಷಿತಗೊಂಡಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಕೆರೆಗೆ ಸೇರುತ್ತಿರುವ ತ್ಯಾಜ್ಯ ಯಾವ ಕಂಪೆನಿಗಳಿಂದ ಬರುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಯಾವ ಕಂಪೆನಿಗಳು ಜಲಮಾಲಿನ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಒಂದು ಜಂಟಿ ತನಿಖಾ ತಂಡ (ಎನ್‍ಜಿಟಿ) ನಾಳೆಯಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಕಂಪೆನಿಗಳ ಪರಿಶೀಲನೆ ನಡೆಸಲಿದೆ.ಮಾಲಿನ್ಯ ನಿಯಂತ್ರಣಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಇನ್ನಿತರ ಎಲ್ಲಾ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸುತ್ತಿವೆಯೇ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ನಾಲ್ಕು ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ತಂಡ ಕಂಪೆನಿಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲಿದ್ದು, ಅವುಗಳ ಭವಿಷ್ಯ ನಿರ್ಧಾರವಾಗಲಿದೆ. ನಿಯಮ ಪಾಲಿಸದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಕಲ್ಪಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳ ವಿರುದ್ದ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ.

< Eesanje News 24/7 ನ್ಯೂಸ್ ಆ್ಯಪ್  >

 Click Here to Download  :  Android / iOS  

Facebook Comments

Sri Raghav

Admin