ಕೆರೆಗಳ ಡಿನೋಟಿಫಿಕೇಷನ್ ನಿರ್ಧಾರ ಆಘಾತಕಾರಿ : ಡಿವಿಎಸ್

ಈ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಶೇರ್ ಮಾಡಿ

sadananda

ಬೆಂಗಳೂರು, ಆ.2-ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದ ಭೌಗೋಳಿಕತೆಯ ಬಹುಭಾಗವು ಮಳೆ ಆಧಾರಿತವಾಗಿದ್ದು, ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ 22 ಸಾವಿರ ಕೆರೆಗಳ ಪೈಕಿ 1500 ಕೆರೆಗಳು ಅವುಗಳ ಮೂಲ ಸ್ವರೂಪ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂಬ ನೆಪವೊಡ್ಡಿ, ಪಟ್ಟಭದ್ರ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿ ಡಿನೋಟಿಫೈ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿರುವುದು ಆಘಾತಕಾರಿ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಡಿ.ವಿ.ಸದಾನಂದಗೌಡ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನಾಡಿನ ಏಳಿಗೆಗಾಗಿ ರಾಜರು, ಮಹಾರಾಜರು, ಆಡಳಿತಗಾರರು, ದಾನಿಗಳು ಕೆರೆಗಳನ್ನು ಕಟ್ಟಿಸಿ, ಜೀವ ಸಂಕುಲಗಳು ಬದುಕಲು ನಾಂದಿ ಹಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಗೆಯೇ ನಾಡಪ್ರಭು ಕೆಂಪೇಗೌಡರೂ ಸಹ ಕೆರೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದು, ಅವು ಕೃಷಿಕರ ಜೀವನಾಡಿಗಳಾಗಿವೆ. ಕೆರೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪಡಿಸಲು ಅವರು ಹಗಲು-ಇರುಳು ಶ್ರಮಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದೆಲ್ಲ ವಿಚಾರ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಗೊತ್ತಿದ್ದರೂ ಕೂಡ ಕೆರೆಗಳ ಮಾರಣಹೋಮಕ್ಕೆ ಸರ್ಕಾರ ಮುಂದಾಗಿದೆ. ಎಂದರೆ ಈ ಸರ್ಕಾರ ಭ್ರಷ್ಟ ಸರ್ಕಾರ ಎಂಬುದನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸಚಿವರು ತಮ್ಮ ಪತ್ರಿಕಾ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

< Eesanje News 24/7 ನ್ಯೂಸ್ ಆ್ಯಪ್  >

 Click Here to Download   Android / iOS

Facebook Comments

Sri Raghav

Admin