ನಿಮ್ಮ ನಿತ್ಯದ ಲೈಫ್‌ಸ್ಟೈಲ್’ಗೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ‘ಲೆಮನ್ ಟೀ’

ಈ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಶೇರ್ ಮಾಡಿ

leman tea
ನೀವು ಕಪ್ಪು ಚಹಾ ಮತ್ತು ಹಸಿರು ಚಹಾವನ್ನು ಕೇಳಿರಬಹುದು. ಇದಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ಲೆಮನ್ ರಸವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಸಿಗುವುದು ಅಪಾರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪಾನೀಯವಾಗಿದೆ. ಲೆಮನ್ ಚಹಾ ದೀರ್ಘಕಾಲದಿಂದಲೂ ಇದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಜನಪ್ರಿಯತೆಯನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ.

ಕಪ್ಪು ಚಹಾ ಅಥವಾ ಹಸಿರು ಚಹಾವನ್ನು ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ಲೆಮನ್ ರಸವನ್ನು ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಲೆಮನ್ ಚಹಾ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಚಹಾಕ್ಕೆ ಲೆಮನ್ ರಸವನ್ನು ನೀವು ಸೇರಿಸಿದಾಗ, ಅದು ಚಹಾದ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಸ್ನಾನಗ್ರಾಮಿಕ್ ಶಿಫ್ಟ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಚಹಾದ ರುಚಿಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ರುಚಿ ಇದು ಅದ್ಭುತ ಪಾನೀಯವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಬಿಸಿ ಲೆಮನ್ ಚಹಾವನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕುಡಿಯುವುದು ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಬೆಳಗಿನ ಸಮಯವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಒಂದು. ಲೆಮನ್ ರಸದ ಒಂದು ದ್ರವ ಔನ್ಸ್ ಸುಮಾರು 12-13 ಮಿಗ್ರಾಂ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಹೊಂದಿದೆ. ಆಸ್ಕೋರ್ಬಿಕ್ ಆಮ್ಲ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುವ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕರಗಬಲ್ಲ ವಿಟಮಿನ್ ಮತ್ತು ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಇದು ರಕ್ತನಾಳಗಳು ಮತ್ತು ದೇಹ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ಬಲವಾಗಿ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಕೊಲ್ಯಾಜೆನ್ ಅನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುವ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕವಾಗಿದೆ.

ಸ್ಕರ್ವಿ ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಸಾಮಾನ್ಯ ಶೀತವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ವಾಸಿಡೈಲೇಷನ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆ, ಪ್ರಮುಖ ವಿಷತ್ವವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಕಣ್ಣಿನ ಪೊರೆ, ರೋಗನಿರೋಧಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇತರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಲ್ಲಿ. ದೇಹವು ಈ ವಿಟಮಿನ್ ಅನ್ನು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ, ಅದು ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಇತರ ಪೂರಕಗಳ ಮೂಲಕ ಪಡೆಯಬೇಕು. ಮತ್ತು ಲೆಮನ್ ಚಹಾವು ಇದನ್ನೇ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

# ಲೆಮನ್ ಚಹಾ ತಯಾರಿಸಲು ಹೇಗೆ?
ಲೆಮನ್ ಚಹಾ ತಯಾರಿಸಲು ಹಲವು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ. ಕೆಲವು ಚಹಾ ಎಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಲೆಮನ್ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಗ್ಲಾಸ್ ನೀರಿನ ಕುದಿಸುವುದು ಸರಳ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. 2-3 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಕವರ್ ಮಾಡಿ ಅದನ್ನು ಕಡಿದಾದಂತೆ ಬಿಡಿ. ಇದು ಬೆಚ್ಚಗಾಗುವಾಗ ಕುಡಿಯಿರಿ. ನೀವು ಜೇನು, ಸುವಾಸನೆ ಮತ್ತು ಸುವಾಸನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ದಾಲ್ಚಿನ್ನಿ ಮತ್ತು ಲವಂಗವನ್ನು ಕೂಡ ಸೇರಿಸಬಹುದು. ಮತ್ತೊಂದು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಚಹಾ ಎಲೆಗಳಿಂದ ನೀರನ್ನು ಕುದಿಸಿ ಮತ್ತು ಒಂದು ಮಗ್ನಲ್ಲಿ ಸುರಿಯುವುದು. ಅದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ಲೆಮನ್ ರಸ ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಕುಡಿಯಿರಿ. ನೀವು ಬಯಸಿದಲ್ಲಿ ನೀವು ಸಿಹಿಕಾರಕವನ್ನು ಸಹ ಸೇರಿಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಕ್ಕರೆಯು ಖಾಲಿ ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಸಕ್ಕರೆ ಹಾಕುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಬಿಸಿ ಲೆಮನ್ ಚಹಾದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೇರಳವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನೀವೇ ಒಂದು ಕಪ್ ತಂಪಾಗುವ ಲೆಮನ್ ಚಹಾವನ್ನು ತಯಾರಿಸಬಹುದು.

1. ಇದು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ:
ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಲೆಮನ್ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುತ್ತಾ, ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ, ಏಡ್ಸ್ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ. ಈ ಪಾನೀಯವು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಆಮ್ಲ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಪಿತ್ತರಸ ಸ್ರವಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಸ್ಥಗಿತ ಮತ್ತು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಲೆಮನ್ ಚಹಾದ ಆಮ್ಲೀಯತೆಯು ಅಜೀರ್ಣ, ಉಬ್ಬುವುದು ಮತ್ತು ಎದೆಯುರಿ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಜೀರ್ಣಾಂಗವ್ಯೂಹದ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಸೋಂಕುಗಳ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

2. ಮೂತ್ರವರ್ಧಕದಂತೆ ವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ:
ಲೆಮನ್ ಚಹಾ ಒಂದು ಮೂತ್ರವರ್ಧಕವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಡಯಾರೆಟಿಕ್ಸ್ ಮೂತ್ರದ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಪದಾರ್ಥಗಳಾಗಿವೆ. ಲೆಮನ್ ಚಹಾವು ಹೆಚ್ಚಿನ ನೀರನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಮೂತ್ರಪಿಂಡವನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತದೆ. ದೇಹದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಉಂಟಾಗುವ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಎಡಿಮಾ ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಲ್ಲುಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಡಯರೆಟಿಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪಾಲಿಸಿಸ್ಟಿಕ್ ಅಂಡಾಶಯಗಳು, ಆಸ್ಟಿಯೊಪೊರೋಸಿಸ್ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೂದಲು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಸಹ ಇದು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ.

3. ಇದು ವಿನಾಯಿತಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ:
ಲೆಮನ್ ಚಹಾವು ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಇದು ಸ್ವತಂತ್ರ ರಾಡಿಕಲ್ಗಳಿಗೆ ಹೋರಾಡುವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ದೇಹದ ಪ್ರತಿರಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಲೆಮನ್ ಚಹಾವು ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮೂಲವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಗಾಯಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಮೂಳೆಗಳು ಮತ್ತು ಹಲ್ಲುಗಳ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಶೀತ ಮತ್ತು ಜ್ವರವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಇದು ಒಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿರುವ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ಗಳು ಉರಿಯೂತ ಮತ್ತು ಸಂಧಿವಾತದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

4. ನೈಸರ್ಗಿಕ ನಂಜುನಿರೋಧಕ:
ಲೆಮನ್ ಪ್ರಕೃತಿಯ ಪ್ರತಿಜೀವಕವಾಗಿದೆ. ಲೆಮನ್ ಚಹಾ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಮತ್ತು ಆಂಟಿವೈರಲ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸೋಂಕು ಮತ್ತು ರೋಗಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಲೆಮನ್ ಚಹಾದ ನಂಜುನಿರೋಧಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಲು, ನೀವು ಚಹಾಕ್ಕೆ ಶುಂಠಿ ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ದಿನಕ್ಕೆ 3 ರಿಂದ 4 ಬಾರಿ ಕುಡಿಯಬಹುದು. ಇದು ಗಂಟಲುಗಳಲ್ಲಿ ಲೋಳೆಯ ತೆಳುವಾಗುವುದಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಣ್ಣನೆಯ ಮತ್ತು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲಿನ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

5. ಕಬ್ಬಿಣದ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ:
ಲೆಮನ್ ಚಹಾದ ವಿಟಮಿನ್ ಅ ಹೀಮ್ ಕಬ್ಬಿಣವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಹೀರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಚಹಾವು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದ್ದರೂ, ಈ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಲೆಮನ್ ರಸವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.

6. ಚರ್ಮದ ತೊಂದರೆಗಳು:
ಲೆಮನ್ ಚಹಾವು ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಪವಾಡ ಪಾನೀಯವಾಗಿದೆ. ಮೊಡವೆ ಮತ್ತು ಮೊಡವೆಗಳಿಗೆ ಹೋರಾಡುವಲ್ಲಿ ಲೆಮನ್ ಗಿಂತ ಸಿ ಜೀವಸತ್ವವು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಡಾರ್ಕ್ ಕಲೆಗಳ ಚರ್ಮವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಟೋನ್ ಬೆಳಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೈಬಣ್ಣವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುತ್ತದೆ. ಚಹಾದಲ್ಲಿನ ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ಗಳು ಸುಕ್ಕು ರಚನೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ಗಟ್ಟಿಯಾಗುತ್ತವೆ. ಇದು ತ್ವಚೆಯ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಪರಿಚಲನೆ, ಉತ್ತೇಜನ ಮತ್ತು ಶುದ್ಧೀಕರಣದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಲೆಮನ್ ಚಹಾವು ಹೊಳೆಯುವ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಚರ್ಮವನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಇದು ಕೂದಲನ್ನು ಬಲಗೊಳಿಸಿ, ಅವುಗಳನ್ನು ಬಲವಾದ ಮತ್ತು ಹೊಳಪಿನಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಸ್ಪ್ಲಿಟ್ ತುದಿಗಳನ್ನು, ತಲೆಹೊಟ್ಟು ಮತ್ತು ಇಚಿ ನೆತ್ತಿಯಿಂದ ಹೋರಾಟ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

7. ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ನಿಯಂತ್ರಣ:
ದೇಹವು ಇನ್ಸುಲಿನ್ಅನ್ನು ಅಸಮರ್ಪಕ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದಿಸಿದಾಗ ಅಥವಾ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಅನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಇದ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆಯಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಲೆಮನ್ ಹಣ್ಣು ಹೆಸ್ಪೆರಿಡಿನ್ ಎಂಬ ಸಂಯುಕ್ತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಕಿಣ್ವಗಳ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಲೆಮನ್ ಚಹಾವು ರಕ್ತದ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಸಹಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

lemon ಕೆಲವು ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮಗಳು?
ಲೆಮನ್ ರಸ ಹಲ್ಲಿನ ದಂತಕವಚಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ. ಇದು ಹಲ್ಲಿನ ದಂತಕವಚ ಸವೆತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲು ನೋವು ಮತ್ತು ಸಂವೇದನೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ. ಅದನ್ನು ಎದುರಿಸಲು, ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯುವ ನಂತರ ಯಾವಾಗಲೂ ಗರ್ಗ್ಲ್ ಮಾಡಿ. ಲೆಮನ್ ಚಹಾದ ವಿಪರೀತ ಸೇವನೆಯು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಠಿಊ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎದೆಯುರಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಮೂತ್ರವರ್ಧಕ ಕಾರಣ, ಲೆಮನ್ ಚಹಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಳಕೆ ನಿರ್ಜಲೀಕರಣವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಹದಿಂದ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಅನ್ನು ಚದುರಿಸುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಆಸ್ಟಿಯೊಪೊರೋಸಿಸ್ಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಅದರ ಕೆಫೀನ್ ಅಂಶದಿಂದಾಗಿ ಲೆಮನ್ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರ ವಿರುದ್ಧ ಗರ್ಭಿಣಿ ಅಥವಾ ಸ್ತನ್ಯಪಾನ ಮಾಡುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಲೆಮನ್ ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಅತಿಯಾಗಿ ಹೋಗಬೇಡಿ. ಇದು ಮಧ್ಯಮ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿದೆ.  ಲೆಮನ್ ಚಹಾದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ದೊಡ್ಡದಾಗಿವೆ. ಅದನ್ನು ಕುಡಿಯುವ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಇದು ಒಂದು ವರ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ಇದು ಎಂದಿಗೂ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳದ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ನೀವು ಒಂದು ಕಪ್ ಲೆಮನ್ ಚಹಾಕ್ಕಾಗಿ ತಲುಪುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

Facebook Comments